dịch vụ thành lập doanh nghiệp



Bạn Đoàn Đình Hùng có hoi: Tôi đứng tên mua 01 căn hộ chung cư cho bố mẹ đẻ ở Hà Nội (100% là tiền của bố mẹ tôi). Bây giờ để làm sổ đỏ một mình tôi đứng tên, thì cần phải công chứng văn bản cam kết về tài sản của vợ tôi đối với căn hộ này. Vì hai vợ chồng tôi đang sống ở Tuy Hoà, Phú Yên không thể cùng ra Hà Nội để làm thủ tục được, nên tôi có thể công chứng việc từ chối tài sản của vợ tôi ở tại tổ chức hành nghề công chứng ở Tuy Hoà được không? Xin cảm ơn.

Bạn xem thêm bài viết:

⇒ Chứng minh quan hệ giữa người để lại di sản và người hưởng di sản
⇒ Ủy quyền tham dự Hội nghị nhà chung cư
⇒ Cam kết chuyển nhượng nhà ở chưa được đăng ký là tài sản gắn liền với đất
⇒ Thời gian công tác pháp luật để làm hồ sơ bổ nhiệm công chứng viên
⇒ Thủ tục khai sinh cho con khi bố mẹ chưa đăng ký kết hôn
⇒ Thủ tục công chứng văn bản cam kết về tài sản

Bạn có thể tham khảo gợi ý sau:

Theo quy định tại Điều 42 của Luật công chứng năm 2014 thì trong trường hợp này, vợ chồng bạn phải thực hiện công chứng tại tổ chức hành nghề công chứng có trụ sở ở Hà Nội.

Chúc bạn thành công !

Bạn có thắc mắc gì muốn được giải đáp hãy để lại ý kiến ( Họ tên, Số điện thoại hoặc Email, câu hỏi) của mình dưới dưới phần bình luận chúng tôi sẽ giải đáp cho bạn !

Bình luận

Các bài viết mới

Các tin cũ hơn